29 มี.ค. , 2024, 02:11:41 am

Author Topic: การติดตั้งแอร์  (Read 11349 times)

pa123

• Guest
การติดตั้งแอร์
« on: 26 มิ.ย. , 2007, 02:15:25 pm »
1.การติดตั้งแอร์ถ้าลมแอร์โดนช่วงไหนของตัวเราจะมีผลเสียเกี่ยวกับสุขภาพเราหรือเปล่าคะเคยได้อ่านจากหนังสือเค้าบอกว่าเช่นถ้าโดนช่วงขาก็จะทำให้ขาชาถ้าโดนตัวก็จะทำให้เป็นโรคเกี่ยวกับช่องท้องจริงหรือเปล่าคะ
2.ถ้าหน้าต่างห้องนอนอยู่ตรงข้ามกับตำแหน่งประตูจะเสียลาภหรือเสียทางชัยภูมิหรือเปล่าคะหรือว่าถ้ามีผ้าม่านจะช่วยได้หรือเปล่าคะ

pa123

• Guest
Re: การติดตั้งแอร์
« Reply #1 on: 26 มิ.ย. , 2007, 02:19:47 pm »
1.การติดตั้งแอร์ถ้าลมแอร์โดนช่วงไหนของตัวเราจะมีผลเสียเกี่ยวกับสุขภาพเราหรือเปล่าคะเคยได้อ่านจากหนังสือเค้าบอกว่าเช่นถ้าโดนช่วงขาก็จะทำให้ขาชาถ้าโดนตัวก็จะทำให้เป็นโรคเกี่ยวกับช่องท้องจริงหรือเปล่าคะ
2.ถ้าหน้าต่างห้องนอนอยู่ตรงข้ามกับตำแหน่งประตูจะเสียลาภหรือเสียทางชัยภูมิหรือเปล่าคะหรือว่าถ้ามีผ้าม่านจะช่วยได้หรือเปล่าคะ
ถามเพิ่มค่ะ3.โทรทัศน์เราสามารถวางไว้ตรงตำแหน่งประธานได้หรือเปล่าคะหรือจำเป็นจะต้องวางไว้ตรงดาวเคลื่นไหวหรือเปล่าคะ 
     ขอบคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #2 on: 26 มิ.ย. , 2007, 04:37:35 pm »
TV ภายนอกคือนิ่ง เมื่อเปิดมีกระแสคือเคลื่อนไหว แต่ไม่มาก
วางเป็นประธานได้

แต่เมื่อมี TV ก็น่าจะมี Sofa ควรให้โซฟาเป็นประธานมากกว่า
โดยเพิ่มกรอบรูปครอบครัวขนาดใหญ่เสริมเข้าไป จะดีกว่าครับ

pa123

• Guest
« Reply #3 on: 28 มิ.ย. , 2007, 02:01:58 pm »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #4 on: 29 มิ.ย. , 2007, 04:43:01 am »
ในแง่ฮวงจุ้ย ไม่เกี่ยว
ในแง่ วิทยาศาสตร์ ความเย็นที่กระทบส่วนหัว น่าจะมีผลทำให้ ไม่สบาย มึนหัวได้ครับ

ที่คุณกล่าวมา เป็นกระแสของประตูครับ กระสชี่พุ่งโดนส่วนใดของร่างกาย ก็จะป่วยส่วนนั้น
ลองอ่าน ฮวงจุ้ยห้องนอน ดู
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-bedroom-design-tip.htm

2. ในแง่ชัยภูมิ ตำแหน่งประธานโดยปริยายเป็นหน้าต่างไม่ค่อยดีครับ  แต่ไม่ได้ถึงกับแย่มาก
   ผ้าม่านช่วยได้ครับ