28 มี.ค. , 2024, 10:05:34 pm

Author Topic: ประตูตรงกัน  (Read 14950 times)

rwee

• Newbie
  • *
ประตูตรงกัน
« on: 20 ก.ย. , 2007, 08:34:17 am »
ขอเรียนถามค่ะ
                1.ห้องนอนหน้ามีประตูห้องตรงกับบันไดลงและประตูห้องนี้ยังตรงกับประตูที่ออกระเบียงด้วย จะมีผลอย่างไรกับเจ้าของห้อง  ถ้ามีผล ควรเปลี่ยนแปลงอย่างไร
                 2.ห้องนอนหลังมีประตูห้องตรงกับประตูทีออกระเบียงหลังเช่นกัน จะมีผลอย่างไรกับเจ้าของห้อง จะแก้ไขอย่างไร (ซึ่งห้องนอนนี้มีห้องน้ำภายใน)

rwee

• Newbie
  • *
Re: ประตูตรงกัน
« Reply #1 on: 20 ก.ย. , 2007, 08:59:20 am »
ขอเรียนถามค่ะ
                1.ห้องนอนหน้ามีประตูห้องตรงกับบันไดลงและประตูห้องนี้ยังตรงกับประตูที่ออกระเบียงด้วย จะมีผลอย่างไรกับเจ้าของห้อง  ถ้ามีผล ควรเปลี่ยนแปลงอย่างไร
                 2.ห้องนอนหลังมีประตูห้องตรงกับประตูทีออกระเบียงหลังเช่นกัน จะมีผลอย่างไรกับเจ้าของห้อง จะแก้ไขอย่างไร (ซึ่งห้องนอนนี้มีห้องน้ำภายใน)
                  3.ชั้นล่างของบ้าน ในบ้านค่อนข้างมืดผนังด้านหนึ่งเจาะใส่บล็อกแก้วช่วงกลางได้หรือไม่(แทนการทำหน้าต่าง 2บานตามที่เคยแนะนำมาแล้วเพราะด้านนี้แดดส่องเกือบทั้งวัน)
                   4.ที่วางเตาไฟเจ้าของเดิมทำไ้วอยู่มุมขวาบ้าน(เฉียงตะวันออก)เหมาะสมหรือไม่ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ้

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #2 on: 21 ก.ย. , 2007, 08:00:14 am »
1. ฮวงจุ้ยห้องนอน
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-bedroom-design-tip-3.htm

2. ออกระเบียงไม่มีปัญหาด้านชัยภูมิครับ

3. ได้ครับ

4. ตอบไม่ได้ ไม่ทราบองศาที่แน่นอนครับ ( ใช้องศาประมาณการไม่ได้ )

rwee

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: 21 ก.ย. , 2007, 12:34:47 pm »
1. ฮวงจุ้ยห้องนอน
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-bedroom-design-tip-3.htm

2. ออกระเบียงไม่มีปัญหาด้านชัยภูมิครับ

3. ได้ครับ

4. ตอบไม่ได้ ไม่ทราบองศาที่แน่นอนครับ ( ใช้องศาประมาณการไม่ได้ )

ขอเรียนถามค่ะ กรณีประตูห้องตรงบันได จะใช้ผ้าม่านติดหน้าประตูได้หรือไม่ค่ะ ขอบคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #4 on: 21 ก.ย. , 2007, 04:42:52 pm »
ได้ครับ แต่เป็นลูกปัดน่าจะสะดวกกว่า

หรือธรณีประตูเตี้ย ๆ ก็ได้เช่นกัน