28 มี.ค. , 2024, 09:24:29 am

Author Topic: การเปลี่ยนประธานเข้ามุม  (Read 3407 times)

vorapong1241

• Newbie
  • *
เรียนถามอาจารย์
1.ถ้าประธานอยู่ตรงมุมเอียงของห้องการแบ่งช่องจะแบ่งช่องเอียงตามแนวของประธานหรือเปล่า
2.และถ้าแบ่งช่องจะแบ่งยังไงครับเพราะในหนังสือจัดบ้านตามฮวงจุ้ยจะมีแต่แนวหลังประธานตั้งฉากกับแนวผนังเท่านั้น    ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: การเปลี่ยนประธานเข้ามุม
« Reply #1 on: 17 ธ.ค. , 2007, 12:58:28 am »
ใช่ครับ

ในเล่มจัดบ้านจะเป็นแบบพื้นฐาน จึงไม่มีการนำเสนอตั้งประธานเข้ามุม
เพราะยุ่งยากกว่าพอสมควร

และกรณีตั้งองศาผิด คำตอบก็จะผิดไปด้วย

2. เหมือนเราเอาตารางใส 9 ช่อง แล้วหมุน 45 องศาครับ