28 มี.ค. , 2024, 02:04:13 pm

Author Topic: รบกวนสอบถามเรื่องฤกษ์ครับ กรณีก่อสร้างอู่ซ่อมรถ  (Read 6501 times)

adimba6

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามเรื่องฤกษ์ครับ กรณีก่อสร้างอู่ซ่อมรถ บนที่ดินเปล่า โดยถนนด้านหน้าเป็นทิศเหนือ ด้านหลังของที่ดินเป็นทิศใต้ เจ้าของเกิดปีมะแม
1.ได้กำหนดฤกษ์ลงเสาเอก ในวันที่ 11 ส.ค. 51 นี้โดยกำหนดเวลา 13.30-14.30 น ซึ่งฤกษ์เป็น วันมะแม เดือนวอก ปีชวด เวลามะแม ไม่ทราบว่าใช้ฤกษ์นี้ได้ไหมครับ
2.เรื่องพิธีปรับสภาพ ก่อนลงเสาเข็ม เราทำพิธีล้างปรับสภาพก่อนวันลงเสาเข็มได้หรือไม่ครับ หรือ ต้องทำในวันเดียวกันครับ
3.หลังลงเสาเข็ม เราสามารถราดน้ำ 5 ถัง ด้วยได้ไหมครับ
ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ไม่ได้ครับ ต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัยครับ

2+3. ตอบรวม ๆ
1. หาฤกษ์ปลอดภัย
2. เมื่อได้ฤกษ์ ราดน้ำ 5 ขันตำแหน่งที่จะกระทบ
3. ล้างอาถรรพ์ ทิ้งไว้ 30 นาที
4. ตอกเสาเข็มได้

แนะนำเพิ่มเติม ให้ไปทำบุญสังฆทานอุทิศให้กับเจ้ากรรมนายเวร
เจ้าที่และวิญญาณทั้งหลายที่อาศัยอยู่ ณ ที่นี้

adimba6

• Newbie
  • *

fengshui

• Administrator
  • Hero Member