29 มี.ค. , 2024, 03:45:51 pm

Author Topic: แก้ไขปัญหาเสาสี่เหลี่ยมกลางบ้าน  (Read 12754 times)

waiwicha

• Newbie
  • *
เรียนซือเฮีย
      ขอคำปรึกษาเรื่องการแก้ไขปัญหาเสาสี่เหลี่ยมขนาดประมาณ 8x8 นิ้ว
ที่อยู่ตรงกลางบ้านหรือกลางห้องโคงด้วยครับ ว่าควรจะปรับแก้อย่างไรได้บ้างครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member

waiwicha

• Newbie
  • *
การแก้ไขในแง่ของการทิ่มแทงจากมุมเสาก็ไม่จำเป็นอย่างนั้นใช่หรือไม่ครับ
หรือว่าผมคิดมากเกินไป

ขอบคุณซือเฮียด้วยครับสำหรับคำตอบ

fengshui

ในระบบชมรมฯ เหลี่ยมเสา ไม่มีบทบาท

แต่หากจิตใจยังหวาดระแวง ก็ถือว่ามีบทบาทเฉพาะบุคคลนั้น
ใช้วิธีลบมุมก็ใช้ได้ครับ

waiwicha

• Newbie
  • *
เข้าใจแล้วครับซือเฮีย
ถ้าจะไปลบเหลี่ยมลบมุมเสาทุกต้นคงจะทำไม่ได้อย่างแน่นอน
ทำใจให้ไม่ระแวง มุมเสาก็จะไม่มีบทบาท

สอบถามเรื่องลบมุมเพิ่มเติมครับ
มุมจากอะไรที่มีบทบาทที่ทำให้ถึงขั้นจำเป็นต้องลบมุมครับ

fengshui

มุมเหลี่ยมไม่ต้องสนใจ

ที่ต้องสนใจคือ แนวกำแพง มีกระแสรุนแรงกว่ามากครับ