29 มี.ค. , 2024, 12:55:44 am

Author Topic: อยากขายของดี  (Read 10576 times)

DREAM

• Newbie
  • *
อยากขายของดี
« on: 27 ก.ค. , 2011, 03:07:09 am »
สวัสดีค่ะอาจารย์

ดิฉันเป็นสมาชิกใหม่ อยากจะปรึกษาอาจารย์ว่า ที่บ้านค้าขาย แต่เป็นเซ้งกิจการคนอื่นมา ซึ่งมีตี้จู่เอี่ย อยู่แล้ว และดิฉันก้อไม่ได้ทำการเปลี่ยนใหม่ ก้อไหว้บ้างไม่ได้ไหว้บ้าง แต่กิจการของดิฉันขายไม่ดีเลย ตี่จู้เอี่ยหันหน้าไปทางทิศใต้ และมีการเคลื่อนย้ายกระถางธูปบ่อยมากเวลาทำความสะอาด และพื้นเตี่ยจู้อี่ก้อเอาไม้มาวางให้ท่านสูงขึ้น ดิฉันต้องแก้ไขอะไรบ้างคะ ถึงจะขายของดีขึ้น ทุกวันี้ขายไปก้อได้เท่าทุน 

ขอบคุณอาจารย์ค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: อยากขายของดี
« Reply #1 on: 28 ก.ค. , 2011, 02:14:02 am »
1. ให้ไหว้เป็นประจำ อย่างน้อยอาทิตย์ละครั้ง ... ดูแลทำความสะอาด

2. ห้ามยกกระถางธูป กรุณาอ่านกระทู้รวมเรื่อง กระถางธูป

3. การขายของดีหรือไม่ ดูทางหยาง ( ปฎิบัติ ) ก่อน

-- ทำเลดีหรือไม่ ตรงกับกลุ่มเป้าหมายหรือไม่ จำนวนคนมากพอหรือไม่ สินค้าและบริการเหมาะสมกับตลาดปัจจุบันหรือไม่

จึงค่อยดูทางอิน ( ฮวงจุ้ย )

DREAM

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 28 ก.ค. , 2011, 07:52:29 am »
ขอบพระคุณค่ะอาจารย์  สถานที่อยู่ใกล้กับที่เค้าเรียกว่า ทางสามแพ่งค่ะ  เสาไฟฟ้าจะอยู่ตรงกลางร้านพอดี แต่อยู่คนละฝั่ง และอยู่ใกล้ไฟแดงด้วย และแถวนี้ก้อเป็นชุมชนค่ะ ติดถนนใหญ่ แล้วดิฉันต้องเปลี่ยนศาลตี่จู้เอี่ยให้ท่านใหม่ไหมคะ

ขอบพระคุณอาจารย์ค่ะ

DREAM

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: 28 ก.ค. , 2011, 08:15:30 am »
ลืมบกอาจารย์ว่าดิฉันไม่ใช่คนจีน แต่ที่มีศาลตี่จู้เอี่ย เพราะว่าคนเก่าเป็นคนจีน ดิฉันเลยไหว้ขอพรต่อ และศาลท่านเหมือนเป็นรอยไหม้ของธูปที่คนเก่าทำไหว้ ดังนั้นจึงไม่แน่จัยว่ามีความจำเป็นต้องเปลี่ยนศาลให้ท่านใหม่หรือไม่ค่ะ

DREAM

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: 29 ก.ค. , 2011, 04:20:47 am »
และฝั่งตรงข้ามร้านเป็นช่องลม มีเสาไฟฟ้าอยู่ตรงกลาง และอยู่ตรงกลางร้านดิฉันพอดีค่ะอาจารย์ จะต้องแก้ไขอะไรเพิ่มเติมไหมคะ

ขอบพระคุณค่ะอาจารย์

fengshui

« Reply #5 on: 29 ก.ค. , 2011, 03:40:58 pm »
เสาไฟฟ้าจะอยู่ตรงกลางร้านพอดี แต่อยู่คนละฝั่ง  มีถนนคั่นกลาง ผลกระทบลดลง
โดยเฉพาะถนนกว้างใหญ่ หรือมีรถวิ่ง

หากไหม้เพียงเล็กน้อย ไม่จำเป็นครับ

ช่องลม ขอดูภาพครับ

ส่งมาได้ที่ [email protected]

DREAM

• Newbie
  • *
« Reply #6 on: 04 ส.ค. , 2011, 04:10:24 am »
ขอบุณค่ะอาจารย์

fengshui

« Reply #7 on: 06 ส.ค. , 2011, 12:55:44 am »
รูปที่ส่งมา ไม่รูปช่องลม

แต่หากช่องลมตรงกัยเสาไฟฟ้าของเรา ซึ่งอยู่ด้านข้างร้าน หากช่องลมไม่รุนแรง คือปกติครับ

หรือถ่ายรูปช่องลมส่งมาดูใหม่

ไฟที่ศาลเจ้า หากจะเปลี่ยน ก็เป็นเรื่องดี

หากไม่ต้องขยับเรือน ให้ยกมือไหว้บอกท่านก่อน แล้วทำการเปลี่ยน

หากจะต้องขยับ  ให้ดูฤกษ์  หาฤกษ์ไม่เป็นให้ใช้ฤกษ์ปลอดภัยในหนังสือ ปฎิทินฤกษ์มงคล 2554

เมื่อได้ฤกษ์  ยกมือไหว้บอก + ทำการเปลี่ยนให้เสร็จ + ตั้งคืนดังเดิมภายในฤกษ์

แล้วจุดธูปบอกกล่าว + ถวายของไหว้ ( ผลไม้ 5 ผล ) + ขอพร ( ขอเท่าที่จำเป็น )

DREAM

• Newbie
  • *
« Reply #8 on: 16 ส.ค. , 2011, 04:12:00 am »
ขอบพระคุณค่ะอาจารย์ หนูจะส่งรูช่องลมไปห้อาจารย์ดูใหม่นะคะ

fengshui

« Reply #9 on: 17 ส.ค. , 2011, 07:09:56 am »
รับทราบครับ