28 มี.ค. , 2024, 08:39:37 pm

Author Topic: สอบถามการจัดฮวงจุ้ยยุค 8 ครับ  (Read 7934 times)

nuns

• Newbie
  • *
สอบถามการจัดฮวงจุ้ยยุค 8 ครับ
กรณีที่เป็นออฟฟิศ
1. โต๊ะทำงานของผู้จัดการควรตั้งในจุดเคลื่อนไหว หรือจุดนิ่งครับ
2. โต๊ะทำงานของพนักงานควรตั้งในจุดเคลื่อนไหว หรือจุดนิ่งครับ
3. ถ้าพื้นที่ประธานมีแต่พนักงานนั่ง แต่ผู้จัดการนั่งอยู่ในห้องข้างหลัง ซึ่งน่าจะเป็นพื้นที่บริวารตามหนังสือจัดบ้าน ฮวงจุ้ยยุค 8 จะได้ไหมครับ
4. การวัดองศาในอาคาร จะทำอย่างไรดีครับ

สนใจจะเข้าอบรมฮวงจุ้ยในเดือน มกราคม 2551 ไม่ทราบว่าตารางเรียนเป็นอย่างไรบ้างครับ เรียนที่ไหน เวลาอะไร ค่าใช้จ่ายเท่าไร และ เรียนแล้วจบเลย หรือมีคอร์สต่อครับ
« Last Edit: 20 ธ.ค. , 2007, 01:43:15 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1+2. โดยปกติควรนิ่งครับ แต่ประเด็นนี้ ไม่ใช่จุดหลักสำคัญครับ
        ที่สำคัญ คือประตูควรเป็นลาภทีดี

3. เป็นส่วนประกอบย่อย เป้าหลักตามที่ได้แจ้งไป

4. ไม่มีทางเป็นไปได้ครับ

ติดต่อชมรมฯ 02-234-9358  เรียนประมาณ 4 ครั้ง ค่าใช้จ่ายประมาณ 1500 บาทครับ
เรียนที่ รร.ตวันนา เป็นขั้นพื้นฐานครับ

nuns

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ
นัน

nuns

• Newbie
  • *
แล้วเราจะวัดองศาหัวเตียง หรือโต๊ะทำงานอย่างไรครับ

fengshui

วัดที่กำแพงที่เราพิงครับ

nuns

• Newbie
  • *
ในกรณีที่ทิศหลังบ้านเป็นองศาหมดสภาพ
1. จะทำให้เราเกิดปัญหาอย่างไรบ้างครับ
2. และถ้าทิศหลังบ้านเป็นองศาหมดสภาพจริงๆ เราสามารถแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ
ขอบคุณมากครับ
« Last Edit: 25 ธ.ค. , 2007, 01:32:02 am by fengshui »

fengshui

1. เสื่อมถอยลงอย่างช้า ๆ
2. ตั้งประธานเข้ามุม ให้เป็นองศาที่ดีครับ

nuns

• Newbie
  • *
ในการตั้งประธานเข้ามุมนั้น
1. การแบ่งพื้นที่ยังแบ่งเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ หรือต้องเอียงตามประธานไปด้วยครับ
2. ถ้าเราไม่แน่ใจว่าหลังบ้านจะเป็นองศาหมดสภาพหรือไม่นั้น เราสามารถตั้งประธานเข้ามุมได้เลยหรือเปล่าครับ หรือต้องให้แน่ใจก่อนครับ
3. พอดีผมได้สมัครเรียนรุ่น 45 ไว้ด้วย ในห้องเรียนจะมีสอนถึงเรื่องนี้ด้วยหรือเปล่าครับ
ขอบคุณซือเฮียมากๆ ครับ

fengshui

1. เอียงตามกำแพงที่ประธานพิงอยู่
2. ไม่ควรแก้ไขใด ๆ หากไม่รู้จริง เพราะโอกาสแย่ลงมีสูง
3. มีครับ

nuns

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ
นัน